คาเฟ่ลพบุรี หลังจากเดินชมความสวยงามของพิพิธภัณฑ์พระนารายณ์ราชนิเวศน์ ท่ามกลางอากาศที่ร้อนอบอ้าว ออกจากประตูมาก็เห็นร้าน Nom Cup D อยู่ตรงข้ามพอดี เลยแวะเข้าไปเติมความสดชื่นซะหน่อย
บรรยากาศร้านด้านในช่างต่างจากชื่อร้านซะเหลือเกิน ภายในตกแต่งได้น่ารักมีตุ๊กตุ่น ตุ๊กตา ประดับไว้อยู่ทั่วร้าน ดูแล้วก็เพลินตาดีเหมือนกัน สำหรับเครื่องดื่ม นมชมพู ก็ถือว่าอร่อยชื่นใจ ลาเต้เย็นก็พอโอเค แต่ที่ชอบคือขนมปังสังขยา ที่ดีงามมาก รสาก็ชอบมากเพราะหม่ำใหญ่เลย ร้านนี้ถือว่าช่วยเติมความสดชื่น คลายร้อนได้ดีมากครับ
![](https://www.lopburiplus.com/wp-content/uploads/2022/10/241262020_4280796145349233_9058558348817088962_n-768x1024.jpg)
![](https://www.lopburiplus.com/wp-content/uploads/2022/10/240509209_4280796185349229_6812769598466533438_n-768x1024.jpg)
![](https://www.lopburiplus.com/wp-content/uploads/2022/10/241449726_4280795995349248_2883220282964515781_n-768x1024.jpg)
![](https://www.lopburiplus.com/wp-content/uploads/2022/10/239899032_4280796058682575_70752674672469396_n-768x1024.jpg)
![](https://www.lopburiplus.com/wp-content/uploads/2022/10/241307141_4280795872015927_5639067288493077595_n-768x1024.jpg)
![](https://www.lopburiplus.com/wp-content/uploads/2022/10/c4b236e0f7d1424a9f8aae84e16c116f.jpg)
ที่ตั้ง : หน้าวังนารายณ์
เวลาเปิด-ปิด : 09.00-18.00 หยุดทุกวันพฤหัส
โทรศัพท์ : 092 624 6663
Facebook. Nom-cup-D